Tume ya Pamoja ya Fedha ni Taasisi ya
Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania iliyoundwa kwa mujibu wa
Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania ya mwaka 1977, lbara ya 134 na
kuanzishwa kupitia Sheria ya Tume
YaPamoja ya Fedha, Sura 140. Jukumu
la msingi la Tume ni kutoa ushauri na
mapendekezo kuhusu Uhusiano wa
Kifedha kati ya Serikali ya Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania (SJMT) na Seri-
kali ya Mapinduzi ya Zanzibar (SM2Z).
Aidha, Katiba ya Zanzibar ya Mwaka 1984
kupitia Ibara ya 124 inatambua mamlaka
ya Tume ya Pamoja ya Fedha kutekeleza
majukumu yake Zanzibar. Tume ilianza
kutekeleza majukumu yake mwaka 2003.

Majukumu ya Tume ya Pamoja ya Fedha
yameainishwa katika Ibara 133 na 134 ya
Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania ya mwaka 1977. Kwa mujibu wa
Ibara hizo, majukumu hayo ni:

Kuchambua Mapato na Matumizi
yanayotokana na, au yanayohusu
utekelezaji wa Mambo ya Muungano na
kutoa Mapendekezo kwa Serikali mbili
kuhusu mchango na mgawo wa kila
mojawapo wa Serikali hizo;

Kuchunguza kwa wakati wote mfumo
wa shughuli za kifedha wa Jamhuri ya
Muungano na pia uhusiano katika
mambo ya kifedha kati ya Serikali mbili;

Kutekeleza majukumu mengine
ambayo Rais ataipatia Tume au kama
Rais atakavyoagiza, na kwa mujibu wa
sheria iliyotungwa na Bunge.

Kuwa Taasisi yenye Utalaamu wenye weledi
katika kusimamia Uhusiano wa Kifedha kati
ya Serikali ya Muungano na Serikali ya Map-
induzi ya Zanzibar ili kuimarisha Muungano
wa Tanzania.

Kutoa Ushauri wa Kitaalamu kuhusu Uhu -
siano wa Kifedha katika Jamhuri ya Muun-
gano wa Tanzania ili kuimarisha na
kudumisha Muungano wetu.
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X Uwajibikaji

Muundo wa Uongozi wa Tume ya Pamoja
ya Fedha una ngazi tatu (3). Ngazi hizo ni:
Makamishna; Sekretarieti; na Menejimenti.

Tume inaundwa na Makamishna wasiozidi
saba (7) wanaoteuliwa na Rais wa Jambhuri
ya Muungano wa Tanzania. Kwa mujibu wa
sheria, endapo Mwenyekiti wa Tume atato-
ka upande mmoja wa Muungano, Makamu
Mwenyekiti atatoka upande wa pili wa
Muungano.

Kwa mujibu wa Sheria ya Tume ya
Pamoja ya Fedha, Sura 140, Sekretarieti
inaundwa na:

i) Kamishna Mkuu wa Mamlaka ya Mapato
Tanzania (TRA);

ii) Kamishna wa Mamlaka ya Mapato Zanzibar
(ZRA);

iii) Gavana wa Benki Kuu ya Tanzania (BoT)
au wawakilishi wao; na

iv) Katibu wa Tume.

Kwa mujibu wa sheria hiyo, Tume
imepewa fursa ya kuteua wajumbe
zaidi kwenye Sekretarieti kadiri
itakavyoona inafaa. Kwa sasa,
wajumbe walioteuliwa wanatoka:

i) Ofisi ya Makamu wa Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania;

ii) Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali
(SMT); na

iii) Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali
(SM2).

Jukumu la Sekretarieti ni kuwa chombo
tendaji chenye wajibu wa kuchambua na
kutoa ushauri wa kitaalamu kwa Tume
kuhusu masuala mbalimbali ya Uhusiano
wa Kifedha kati ya SMT na SMZ.

Menejimenti ya Tume inaundwa na
wakuu wa ldara, Katibu Msaidizi Ofisi ya
Tume Zanzibar na Wakuu wa Vitengo.
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ORODHA YA MAKAMISHNA WA TUME
TANGU KUANZISHWA

Awamu ya Kwanza (2003 - 2008)
Mhe. William H. Shellukindo (Mb) - Mwenyekiti;
Bw. Khamis M. Omar - Makamu Mwenyekiti
Balozi Charles M. Nyirabu- Kamishna

Dkt. Edmund B. Mndolwa - Kamishna
Dkt. Hawa Sinare - Kamishna

Bi Amina Zidikheri - Kamishna

Bw. Simai P. Makame- Kamishna

Awamu ya Pili (2008 - 2013)
Bw. William H. Shellukindo (Mb)-mwenyekiti

Bw. Abdulrahman M. Jumbe - Makamu Mwenyekiti

Bw. Khamis M. Omar - Kamishna

Mhe. Othman M. Othman (MBLW) - Kamishna
Dkt. Edmund B. Mndolwa - Kamishna
Dkt. Alhj. Juma Ngasongwa — Kamishna

Mhe. Dkt. Pindi H. Chana (Mb) — Kamishna.

Awamu ya Tatu (2014 - 2019)
Bw. Abdulrahman M. Jumbe - Mwenyekiti.

Alhaj Dkt. Juma Ngasongwa - Makamu Mwenyekiti.

Bw. Othman M. Othman - Kamishna.

Bw. Juma A. Hafidh - Kamishna.

Bi. Edna N. Nyanguli - Kamishna.

Mhe. Dkt. Mary Mwanjelwa (MB) - Kamishna.
Alhaj. Ramadhani M. Khijjah - Kamishna.

WASILIANA NASI

Barua pepe: katibu@jfc.go.tz
Tovuti: www. jfc.go.tz
Simu: +255-22 2120576

OFISI ZETU ZINAPATIKANA
Jengo la Sukari (Sukari House)-Mtaa wa Sokoine/Ohio
S. L. P.9281
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S. L. P.1796
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